ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อสมาชิก รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ

เส้นเลือดสมองตีบ
(1 จำนวนผู้เยี่ยมชม) (1) บุคคลทั่วไป
  • หน้าที่:
  • 1

เส้นเลือดสมองตีบ 2 ปี, 4 เดือน ที่ผ่านมา #1338

• นิพล อ่อนหวาน
คือผมมีเรื่องจะปรึกษาอะครับ คือผมเป็นอัมพาตครึ่งซีกมา3ปีแล้วครับ อยากจะถามว่าผมมีทางจะหายเป็นปกติหรือป่าวครับ

ตอบกลับ: เส้นเลือดสมองตีบ 2 ปี, 4 เดือน ที่ผ่านมา #1356

• หมอเฒ่า
  • Platinum Boarder
  • จำนวนโพสต์: 495
  • พลังน้ำใจ: 2
การรักษาผู้ป่วยในกรณีย์สาเหตุจากเส้นเลือดสมองตีบ อันเป็นอาการทางสมองซึ่งเป็นโรครักษายากมากๆ ผู้ป่วยและหมอที่จะทำการรักษาต้องใช้เวลาและความพยายามอย่างสูงต้องทำการรักษาอย่างสม่ำเสมอ ผู้ป่วยที่ได้รับทำการรักษาไปถึงระดับที่สามารถช่วยเหลือตัวเองได้แล้ว(คิดว่าหายแล้ว) การเดิน-การแกว่งแขนขา ส่วนมากมักจะทิ้งร่องรอยผิดปกติไว้ไม่มากก็น้อย มีน้อยรายที่ปกติ
ในกรณีย์ของคุณ เป็นมาถึง 3ปี หากข้อหัวไหล่ยังไม่หลุดก็ยังพอรักษาได้ แต่ถ้าปล่อยให้ข้อหัวไหล่หลุดก็รักษาแขนไม่ได้แต่ขายังพอรักษาให้เดินได้

ตอบกลับ: เส้นเลือดสมองตีบ 2 ปี, 1 เดือน ที่ผ่านมา #1427

ข้อหัวไหล่ไม่หลุดครับและก็เดินได้ช่วยเหลือตัวเองได้ทุกอย่างครับแต่มีอีกอย่างหนึ่งคือนิ้วมือกระดิกหรือจับอะไรไม่ได้เลยมันจะยังหายอยู่หรือป่าวครับ

ตอบกลับ: เส้นเลือดสมองตีบ 2 ปี, 1 เดือน ที่ผ่านมา #1428

• หมอเฒ่า
  • Platinum Boarder
  • จำนวนโพสต์: 495
  • พลังน้ำใจ: 2
ถ้าข้อหัวไหล่ยังไม่หลุด หากได้รับการรักษาโดยการฝังเข็มและรับประทานสมุนไพรกระตุ้นเส้นประสาทและสมอง ส่วนมากจะหายจนสามารถหยิบจับของได้เกือบจะปกติ แต่ในรายของคุณซึ่งเป็นมานานถึง 3ปีโอกาสหายก็ยังมีแต่คงต้องใช้เวลารักษานานหน่อย

ตอบกลับ: เส้นเลือดสมองตีบ 2 ปี, 1 เดือน ที่ผ่านมา #1429

ผมยังงงกับโรคที่ผมเป็นเขาเรียกอัมพฤกหรืออัมพาต อ่ะครับ
  • หน้าที่:
  • 1
ใช้เวลาในการร่างหน้านี้: 0.12 วินาที